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                           COUNTY ASSEMBLY OF ISIOLO 
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                     ORDERS OF THE DAY 

                WEDNESDAY, 18
TH

 OCTOBER, 2017 AT 02.30 P.M. 

                                 

ORDERS OF THE DAY  

PRAYERS 

1. Administration of Oath 

2. Communication from the Chair 

3. Messages 

4. Petitions 

5. Papers 

6. Notices of motion 

7. Statements 

8. Motions/Bills 

 

HOJA YA TAA ZA MITAANI NA SEHEMU ZA BIASHARA  

BY: HON. YARROW  

 

Kama mnavyojua taa za barabara ni jukumu ya serikali ya 

Kaunti kulingana na Ibara la nne ya katiba ya Kenya.  

 

Kama mnavyojua serikali ya Kaunti na Serikali kuu 

imezindua miradi ya taa za mitaani katika Sehemu tofauti 

za hii kaunti.   

 

Tumeona manufaa za hii miradi kwa kuwa imeleta hali ya 

usalama katika sehemu zote ambazo imeegezwa.  

 



Biashara imenawiri kila uchao na wakaazi wanaweza 

kufanya biashara usiku bila ya kuwa na wasiwasi ya wezi 

kuwavamia.  

 

Changamoto ambalo limebakia ni kuhakikisha kila kijiji, 

vitongoji na sehemu zote za biashara iwekwe hizi taa ili 

tunawirishe zaidi uchumi na usalama katika kaunti letu la 

Isiolo.  

 

Ningependa kuwaelezea ya kuwa taa za barabara kuu ya 

Isiolo kuelekea Moyale ambayo iliegezwa na Serikali ya 

Kaunti ya Isiolo halitumiki kwa sababu halijawahi fanyiwa 

marekebisho; hili ni swala ambalo linafaa kushughulikiwa 

kwa haraka kwa sababu hizi taa huleta picha nzuri katika 

mji wetu.  

 

Nimeshuhudia serikali kuu likiegeza taa katika vitongoji vya 

Isiolo wakishirikiana na Kampuni ya usambazaji wa 

umeme, Bunge la Kaunti linamhimiza waziri wa uchukuzi 

na kazi za umma ashirikiane na wizara ya kawi kuleta 

huduma za hizi taa katiki vijiji, mitaa, na sehemu za 

biashara ili kuboresha usalama na kuleta uchumi ya masaa 

Ishirini na nne katika kauti ya isiolo.  

 

 

 


